Skip to content Skip to footer

चांगली बातमी: राज्यातील ‘हा’ जिल्हा झाला कोरोनामुक्त, आता कोणतेही सक्रिय प्रकरण नाही; पॉझिटिव्हिटी रेट शून्य

महाराष्ट्र बुलेटिन : राज्यातून एक चांगली बातमी ऐकायला येत आहे. आता भंडारा हा राज्यातील पहिला कोविड मुक्त जिल्हा बनला आहे. गेल्या शुक्रवारी जिल्ह्यातील शेवटच्या रुग्णालाही डिस्चार्ज देण्यात आला. याशिवाय शुक्रवारी झालेल्या चाचण्यांमध्ये एकही नवीन रुग्ण समोर आलेला नाही. कोरोनाव्हायरसच्या पहिल्या आणि दुसऱ्या लाटेदरम्यान महाराष्ट्र हे देशातील सर्वाधिक प्रभावित राज्य मानले जात होते. दुसऱ्या लाटेतून सावरत असलेल्या राज्यात आता कोविड -१९ च्या संभाव्य तिसऱ्या लाटेच्या नियंत्रणाबाबत जोरात तयारी सुरू आहे.

एका वृत्तानुसार, जिल्हाधिकारी संदीप कदम म्हणाले की, जिल्हा प्रशासन आणि आरोग्य विभागाच्या संयुक्त प्रयत्नांमुळे हे यश प्राप्त झाले आहे. यासह, त्यांनी ट्रेसिंग, टेस्टिंग आणि ट्रीटमेंटच्या रणनीतीचाही उल्लेख केला. गेल्या वर्षी २७ एप्रिल रोजी गराडा बुद्रुक गावात कोविडचा रुग्ण जिल्ह्यात प्रथमच आढळला. या वर्षी १२ एप्रिल रोजी येथे एकाच दिवसात सर्वाधिक १५९६ प्रकरणे नोंदवण्यात आली. १८ एप्रिल रोजी जिल्ह्यात सक्रिय प्रकरणांची संख्या १२ हजार ८४७ होती. त्याच वेळी, जिल्ह्यात कोविडमुळे पहिला मृत्यू १२ जुलै २०२० रोजी झाला होता.

यावर्षी १८ एप्रिल रोजी १२ हजार ८४७ सक्रिय प्रकरणे आढळल्यानंतर बरे होणाऱ्या रुग्णांची संख्या वाढतच राहिली. २२ एप्रिल रोजी १५६८ रुग्णांना रुग्णालयातून डिस्चार्ज देण्यात आला. कदम यांनी जारी केलेल्या प्रेस नोटनुसार, यानंतरच जिल्ह्यात नव्याने संक्रमित झालेल्यांच्या तुलनेत ठीक होणाऱ्या रुग्णांची संख्या अधिक राहिली. प्रेस नोटमध्ये सांगण्यात आले आहे की या वर्षी १९ एप्रिल रोजी रिकव्हरी रेट ६२.५८ टक्क्यांवर आला होता, जो आता वाढून ९८.११ टक्क्यांवर पोहोचला आहे. १२ एप्रिल रोजी पॉझिटिव्हिटी रेट ५५.७३ टक्क्यांवर होता, जो आता शून्य झाला आहे. याशिवाय जिल्ह्यात मृत्यूदर १.८९ टक्के आहे.

आतापर्यंत जिल्ह्यात कोविड -१९ च्या एकूण ४ लाख ४९ हजार ८३२ चाचण्या झाल्या आहेत, त्यापैकी ५९ हजार ८०९ नमुने पॉझिटिव्ह आढळले. यापैकी ५८ हजार ७७६ रुग्ण स्वस्थ झाले आहेत. एका वृत्तसंस्थेशी बोलताना कदम म्हणाले, ‘आम्ही जिल्ह्यातील ९.५ लाख लोकसंख्येच्या ४० टक्क्यांहून अधिक लोकांना लसीचा पहिला डोस दिला आहे. यापैकी १५ टक्के लोकांना दोन्ही डोस मिळाले आहेत.’

Leave a comment

0.0/5