पिंपरी-चिंचवडमध्ये मेट्रोची बोगी दाखल; ढोल-ताशांच्या गजरात स्वागत

पिंपरी-चिंचवड | Metro bogey arrives in Pimpri-Chinchwad; Welcome to the drum-card

पिंपरी-चिंचवडकरांना आतुरता असलेल्या मेट्रोच्या बोगी अखेर शहरात दाखल झाली आहे. नागपूर येथून तब्बल सात दिवसांचा प्रवास करून सहा बोगी आज पिंपरी-चिंचवड शहरात दाखल झाल्या आहेत. बोगी घेऊन ट्रक दाखल शहरात झाल्यानंतर ढोल-ताशांच्या गजरात आणि मोठ्या उत्साहात स्वागत करण्यात आले.

पिंपरी-चिंचवड शहरातील मेट्रोचा मार्ग पाच किलोमीटरपर्यंत पूर्णत्वास आहे. त्यामुळे मेट्रो प्रशासनाला येणाऱ्या नववर्षात ट्रायल रन घ्यायची तयारी आहे. पिंपरी ते स्वारगेट असा मेट्रो मार्ग असणार आहे. मेट्रोच्या कामाला २०१६ मध्ये सुरुवात करण्यात आली. याच भूमिपूजन पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी पुण्यात केले होते. नागपूर येथून सहा बोगी २२ डिसेंबर रोजी निघाल्या होत्या. त्या सात दिवसांचा प्रवास करून  पिंपरी-चिंचवड शहरात दाखल झाल्या आहेत

दरम्यान, या बोगी पाहण्यासाठी नागरिकांनी गर्दी केली होती. अनेकांनी त्याचे फोटो देखील घेतले. पिंपरी-चिंचवड शहराच्या महापौर उषा उर्फ माई ढोरे यांच्या उपस्थितीत इतर मान्यवरांनी मेट्रोच्या बोगीचे स्वागत केले. या बोगी संत तुकाराम नगर येथे ठेवण्यात येणार असल्याची माहिती आहे. दरम्यान, नववर्षात ट्रायल रन घेण्यात येणार असली, तरी मेट्रो प्रत्यक्षात धावण्यासाठी किमान चार वर्षाचा अवधी लागण्याची शक्यता व्यक्त केली जात आहे.

प्रतिक्रिया द्या

Please enter your comment!
Please enter your name here