लोकसभा निवडणूक 2019 : राष्ट्रवादी काँग्रेसची पहिली यादी जाहीर; माढा, मावळवर सस्पेन्स कायम

लोकसभा |Lok Sabha-Election-2019-National-Party
ads

राष्ट्रवादी काँग्रेसनं लोकसभा निवडणुकीसाठी उमेदवारांची पहिली यादी जाहीर केली आहे. बारामती, सातारा, रायगडसह 12 जागांवर राष्ट्रवादी काँग्रेसनं आपले उमेदवार जाहीर केले आहेत.

राष्ट्रवादी काँग्रेसचे प्रदेशाध्यक्ष जयंत पाटील यांनी मुंबईत पत्रकार परिषदेत आपल्या उमेदवारांची नावं जाहीर केली.

बारामतीमधून सुप्रिया सुळे, साताऱ्यामधून उदयनराजे भोसले, कोल्हापूरमधून धनंजय महाडिक, रायगडमधून सुनील तटकरेंना उमेदवारी घोषित करण्यात आली आहे. अजित पवार यांचे पुत्र पार्थ पवार यांना मावळमधून उमेदवारी मिळणार अशी चर्चा असली, तरी पहिल्या यादीत पार्थ यांचं नाव जाहीर करण्यात आलं नाही.

ठाण्यामधून आनंद परांजपे, ईशान्य मुंबईमधून संजय दिना पाटील, परभणीमधून राजेश विटकर, जळगावमधून गुलाबराव देवकर यांची नावं जाहीर करण्यात आली आहेत.

बुलडाण्यात राष्ट्रवादी काँग्रेसनं राजेंद्र शिंगणेंना उमेदवारी जाहीर केली आहे. स्वाभिमानी शेतकरी संघटनेचे अध्यक्ष राजू शेट्टी हे बुलडाणाच्या जागेसाठी आग्रही होते. त्यांना स्वाभिमानी शेतकरी संघटनेचे प्रदेशाध्यक्ष रविकांत तुपकर यांना उमेदवारी द्यायची होती. मात्र राष्ट्रवादीनं बुलडाण्यामधून आपल्या उमेदवाराचं नाव जाहीर केलं आहे. हातकणंगलेची जागा आम्ही राजू शेट्टींसाठी सोडत असल्याचं, जयंत पाटील यांनी सांगितलं.

उर्वरित यादी आ

प्रतिक्रिया द्या

Please enter your comment!
Please enter your name here