IND vs NZ 2nd T20I: भारताचा युवा फलंदाज तिलक वर्माने न्यूझीलंडविरुद्धच्या दुसऱ्या टी-२० सामन्यात शानदार फलंदाजी करत भारतीय संघाला संकटातून बाहेर काढण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावली. नितीश कुमार रेड्डीसोबत त्याची चांगली भागीदारी जमली. मात्र, नमन असता तर सामना १८ व्या षटकातच संपवला असता, असं तिलक वर्माने म्हटल्याने क्रिकेट चाहत्यांमध्ये चर्चेला उधाण आलं आहे.
तिलक वर्मा आणि नितीश रेड्डीची जोडी ठरली महत्त्वाची
भारत आणि न्यूझीलंड यांच्यातील दुसऱ्या टी-२० सामन्यात भारतीय संघासमोर आव्हानात्मक परिस्थिती निर्माण झाली होती. सुरुवातीला विकेट गमावल्यानंतर भारताला डाव सावरण्याची गरज होती. अशा वेळी तिलक वर्माने संयमी आणि आक्रमक फलंदाजीचा योग्य समतोल साधला.
तिलक वर्माने नितीश कुमार रेड्डीसोबत फलंदाजी करताना महत्त्वाची भागीदारी उभारली. दोघांनी परिस्थितीनुसार फलंदाजी करत भारतीय संघाला सामन्यात पुनरागमन करण्याची संधी दिली.
‘नमन असता तर सामना लवकर संपला असता!’
तिलक वर्माच्या विधानातील सर्वाधिक लक्षवेधी भाग म्हणजे नमनचा उल्लेख. त्याच्या मते, नमन संघात असता तर सामना १८ व्या षटकातच संपवण्याची शक्यता होती. या विधानातून संघातील खेळाडूंवर असलेला विश्वास आणि सामना आणखी लवकर संपवण्याची क्षमता अधोरेखित होते.
मात्र, नमनच्या भूमिकेबाबत आणि या विधानाच्या नेमक्या संदर्भाबाबत अधिकृत मुलाखतीतील संपूर्ण तपशील तपासणे आवश्यक आहे.
गौतम गंभीर आणि फलंदाजी प्रशिक्षकाच्या चर्चेचा फायदा
तिलक वर्माने सामन्यापूर्वी प्रशिक्षक गौतम गंभीर आणि फलंदाजी प्रशिक्षक सितांशू कोटक यांच्याशी झालेल्या चर्चेचाही उल्लेख केला. या चर्चेमुळे स्वतःच्या क्षमतेवरील विश्वास अधिक मजबूत झाल्याचे त्याने सांगितले.
मोठ्या सामन्यांमध्ये दबावाचा सामना करताना मानसिक तयारी किती महत्त्वाची असते, हे तिलकच्या कामगिरीतून पुन्हा एकदा दिसून आले.
भारतीय संघासाठी सकारात्मक संकेत
तिलक वर्मा आणि नितीश कुमार रेड्डी यांच्यासारख्या युवा खेळाडूंनी जबाबदारी स्वीकारल्यामुळे भारतीय संघाची मधल्या फळीतील ताकद अधोरेखित झाली आहे. आगामी सामन्यांमध्येही या खेळाडूंकडून अशाच कामगिरीची अपेक्षा असेल.
निष्कर्ष: न्यूझीलंडविरुद्धच्या दुसऱ्या टी-२० सामन्यात तिलक वर्माची फलंदाजी आणि नितीशसोबतची भागीदारी चर्चेचा विषय ठरली. नमन असता तर सामना आणखी लवकर संपला असता, या विधानामुळे भारतीय संघातील फलंदाजीच्या पर्यायांबाबतही उत्सुकता वाढली आहे.
लेखक: आदित्य चंद्रमणी वणे
कार्यकारी संपादक | दैनिक मराठवाडा न्यूज
टीप: नमनचा संदर्भ आणि तिलक वर्माच्या विधानातील नेमके शब्द प्रकाशित करण्यापूर्वी मूळ मुलाखतीशी पडताळून घ्यावेत.