Skip to content Skip to footer

महाराष्ट्र शासनाने डॉक्टर व आरोग्य अधिकाऱ्यांचे सेवानिवृत्तीचे वय २ वर्षांनी वाढविले

महाराष्ट्र बुलेटिन : राज्यातील डॉक्टर व आरोग्य अधिकारी यांचे वय २ वर्ष वाढविण्याच्या प्रस्तावाला महाराष्ट्र सरकारने बुधवारी मान्यता दिली. आता राज्याचे आरोग्य अधिकारी आणि सिव्हिल सर्जन वयाच्या ६२ व्या वर्षी निवृत्त होतील. त्यांचे सध्याचे सेवानिवृत्तीचे वय ६० वर्षे होते. तथापि, या प्रस्तावाच्या अगोदरही कोविडच्या साथीच्या पार्श्वभूमीवर काही आरोग्य अधिकारी आणि सिव्हिल सर्जन यांना एका वर्षाची मुदतवाढ देण्यात आली होती.

राज्याचे आरोग्यमंत्री राजेश टोपे म्हणाले की, राज्य सरकारने आरोग्य विभागांतर्गत कार्यरत असलेल्या सर्व अधिकाऱ्यांच्या सेवानिवृत्तीचे वय वाढवून ६२ वर्षे केले आहे. राज्य मंत्रिमंडळाने सर्व सिव्हिल सर्जन आणि सार्वजनिक आरोग्य विभागातील वरिष्ठ अधिकाऱ्यांना मुदतवाढ देण्याच्या प्रस्तावाला मान्यताही दिली आहे.

ते म्हणाले की याचा अर्थ असा असेल की या वर्षी वयाची ६२ वर्षे झाली असणारे आरोग्य अधिकारी आपोआप सेवानिवृत्त होतील. परंतु ज्या अधिकाऱ्यांना ६० वर्षे पूर्ण झाल्यावर एका वर्षाची मुदत देण्यात आली होती, त्यांनाही वयाच्या ६२ व्या वर्षी निवृत्ती दिली जाईल.

कोरोना विषाणूची संभाव्य तिसरी लाट लक्षात घेता राज्य सरकारने हे पाऊल उचलले आहे. कारण राज्यात आरोग्य कर्मचाऱ्यांची कमतरता आहे. एक वरिष्ठ आरोग्य अधिकारी म्हणाले की, ‘आम्ही कोरोनाशी लढण्यासाठी अधिक सेवा देऊ शकतो, पण त्यासाठी आम्ही डॉक्टर कोठून आणणार आहोत. यावर एकमात्र उपाय त्यांच्या निवृत्तीचे वय वाढविणे हाच होता. यासह, राज्य सरकार इंटर्नशिप करणाऱ्या डॉक्टरांच्या बॉण्ड वाढविण्यावर देखील विचार करत आहे जेणेकरून ते दीर्घकाळ सेवा देऊ शकतील.

Leave a comment

0.0/5