Skip to content Skip to footer

शेअर बाजारात ‘अनागोंदी’, यंदाची सर्वात मोठी घसरण, ‘सेन्सेक्स’ १९३९ अंकांनी घसरला

महाराष्ट्र बुलेटिन : शुक्रवारी म्हणजेच आज शेअर बाजारात मोठी घसरण दिसून आली. व्यापाराच्या अखेरीस सेन्सेक्स (Sensex) १९३२.३० अंक म्हणजेच ३.०८ टक्क्यांनी घसरून ४९,०९९.९९ च्या पातळीवर बंद झाला. त्याचबरोबर निफ्टी (Nifty) ५६८.२० अंक म्हणजेच ३.७६ टक्क्यांनी घसरून १४,५२९.१५ च्या पातळीवर बंद झाला आहे.

उल्लेखनीय बाब म्हणजे शेअर बाजारातील २०२१ मधील ही सर्वात मोठी घसरण आहे. एका दिवसात इतकी मोठी घसरण गेल्या वर्षी ४ मे रोजी दिसून आली होती. जोरदार घसरणीदरम्यान सेन्सेक्स २१४८.८३ वर घसरून दिवसातील सर्वात खालच्या पातळीवर ४८,८९०.४८ वर पोहोचला. जोरदार विक्रीच्या दबावामुळे शुक्रवारी व्यापाराच्या दरम्यान बाजारामध्ये यंदाची सर्वात मोठी घसरण दिसून आली. विशेष म्हणजे वाढत्या रोखे उत्पादनाच्या व्यतिरिक्त, अमेरिका आणि इराणमधील वाढता तणावही घसरणीला कारणीभूत ठरत आहे.

जागतिक शेअर बाजारात जोरदार घसरण

अमेरिकन बाजारात मोठ्या प्रमाणात विक्री झाल्यामुळे जगभरातील शेअर बाजारामध्ये घसरण पाहायला मिळाली आहे. नॅस्डॅक इंडेक्स ४७८ अंकांनी घसरून १३,११९ वर बंद झाला होता तर डाउ जोन्स ५५९ अंकांवर बंद झाला होता. त्याचबरोबर जपानचा निक्केई इंडेक्स १,१७४ अंक म्हणजेच ३.९ टक्क्यांनी खाली येऊन २८,९९३ वर बंद झाला आहे. हाँगकाँगचा हँगसेन्ग इंडेक्स देखील १,०७६ अंक म्हणजेच ३.६ टक्क्यांनी घसरून २८,९९७ वर बंद झाला आहे.

Leave a comment

0.0/5