Skip to content Skip to footer

एप्रिलच्या दुसर्‍या पंधरवड्यात शिखरावर असेल कोरोनाची दुसरी लाट: SBI अहवाल

महाराष्ट्र बुलेटिन : फेब्रुवारी महिन्यापासून देशात कोरोना विषाणूच्या संसर्गाच्या बाबतीत निरंतर वाढ होत आहे, त्यामुळे हे स्पष्ट झाले आहे की देश कोरोना विषाणू संसर्गाच्या दुसर्‍या लाटेचा सामना करत आहे. सार्वजनिक क्षेत्रातील सर्वात मोठी बँक स्टेट बँक ऑफ इंडियाने आपल्या अहवालात या गोष्टी सांगितल्या आहेत. अहवालानुसार, कोरोनाची दुसरी लाट १०० दिवस देशात राहू शकते. बँकेने आपल्या अहवालात म्हटले आहे की २३ मार्च पर्यंतच्या ट्रेंड्स नुसार कोरोना विषाणू संसर्गाच्या दुसऱ्या लाटेत संसर्गाची प्रकरणे २५ लाखांपर्यंत असू शकतात.

या अहवालानुसार “फेब्रुवारीच्या सुरूवातीपासूनच देशात कोरोना विषाणूची दुसरी लाट सुरू आहे. दररोज प्रकरणांमध्ये सातत्याने वाढ होत आहे. २३ मार्चपर्यंतच्या ट्रेंडकडे पाहिले तर देशात कोरोनाच्या दुसर्‍या लाटेची एकूण प्रकरणे २५ लाखांपर्यंत असू शकतात. अहवालात म्हटले आहे की एप्रिलच्या दुसर्‍या आठवड्यात कोरोनाची दुसरी लाट संसर्गाचे शिखर गाठू शकते.” एका वृत्तवाहिनीने आपल्या अहवालात असे म्हटले आहे की स्थानिक पातळीवर लॉकडाऊनचा कोणताही विशेष परिणाम दिसत नाही आणि कोरोना विषाणूच्या संसर्गाविरूद्ध लढण्यासाठी मोठ्या प्रमाणात लसीकरण करणे हीच एकमेव आशा सध्या तरी दिसत आहे.

एसबीआयने आपल्या अहवालात पुढे म्हटले आहे की उच्च वारंवारता निर्देशकांवर आधारित बिझनेस अ‍ॅक्टिव्हिटी इंडेक्स गेल्या आठवड्यात खाली आला आहे. अनेक राज्यांद्वारे संसर्ग रोखण्यासाठी लॉकडाऊन आणि प्रतिबंध लावण्याचे प्रमाण पुढील महिन्यापासून दिसून येईल. अहवालात असे म्हटले आहे की लसीकरणाची गती वाढविणे हा या साथीच्या विरूद्ध लढाईचा एकमेव पर्याय आहे. दररोज ४० ते ४५ लाख लोकांना लसी देण्याच्या सध्याच्या दराने ४५ वर्षांपेक्षा जास्त वयाच्या लोकसंख्येचे संपूर्ण लसीकरण चार महिन्यांत संपेल, असे बँकेने म्हटले आहे.

अधिक माहिती म्हणजे गेल्या २४ तासांत देशामध्ये कोरोना विषाणूच्या संसर्गाची ५३,४७६ प्रकरणे समोर आली आहेत, जी गेल्या ५ महिन्यांत संक्रमणाच्या बाबतीत सर्वात मोठी वाढ आहे. केंद्रीय गृह मंत्रालयाने बुधवारी देशातील १८ राज्यांत कोरोना विषाणूचे डबल म्युटंट व्हेरियंट सापडल्याबद्दल चिंता व्यक्त करत लोकांना कोरोना मार्गदर्शक तत्त्वांचे अनुसरण करण्याचे आवाहन केले.

Leave a comment

0.0/5