Skip to content Skip to footer

केळी खातांना सावधान – 25-30 रुपये डझन या दराने मृत्यू विकला जात आहे!

केळी खातांना सावधान
सर्वाना विनंती आहे की, हा लेख काळजीपूर्वक वाचा व विचार करा.

25-30 रुपये डझन या दराने मृत्यू विकला जात आहे. माझी सर्वाना विनंती आहे कि सावध राहा.

मित्रांनो आपण सर्वाना केळे खूप आवडते आणि आपण भरपूर प्रमाणात केळे खातो. परंतू सध्या बाजारात येणारी केळी ही carbide युक्त पाण्यात भिजवून पिकवली जात आहेत. ही केळी खाल्ल्यास १००% “CANCER” अथवा पोटाचे विकार होऊ शकतात. त्यामुळे शहाणे व्हा आणि अशी केळी खाऊ नका.

एखादे केळे carbide चा वापर करून पिकवले आहे हे कसे ओळखल.?

केळे नैसर्गिक रित्या पिकवले जाते त्या वेळी त्याचे देठ कोमेजते ( काळे पडते ). नैसर्गिक पिकवलेल्या केळ्याचा रंग गर्द पिवळा असतो आणि त्याच्यावर थोडेफार काळे काळे डाग असतात. जर तेच केळे carbide चा वापर करून पिकवले असेल तर त्याचे देठ हिरवे असते आणि केळ्याचा रंग lemon yellow असतो. इतकेच नाही तर ते एकदम स्वच्छ पिवळे दिसते. बिलकुल डाग नसतात.

Carbide म्हणजे काय आणि त्याचे गुणधर्म काय?

Carbide जर पाण्यात मिसळले तर ते उष्णता सोडते. खेड्यामध्ये जिथे LPG cylinder उपलब्ध नसतात तिथे एका close tank मध्ये पाण्यात carbide मिसळतात व त्यातून येणाऱ्या gas वर gas cutting केले जाते. ( म्हणजे त्याची calorific value एवढी जास्त आहे की तो LPG गॅस ची जागा घेऊ शकतो.)

हे देखील पहापावसाळ्यात होणाऱ्या खोकला, ताप, सर्दी यांसाठी घरगुती उपाय

याच प्रमाणे ज्या वेळी एखादा केल्याचा घड त्या carbide युक्त पाण्यात बुडवून काढला जातो त्यावेळी ही उष्णता केल्यात उतरते आणि आणि त्यामुळे केळे पिकते. ही प्रक्रिया वापरणारे व्यापारी इतके शहाणे नसतात की त्यांना हे कळेल की किती डझन केल्याच्या साठी किती carbide वापरावे. त्यामुळे carbide चा अनिर्बंध वापर होतो. ज्यामुळे अतिरिक्त उष्णता केळ्यामध्ये साठून राहते व आपल्या पोटात जाते. यामुळे आपल्या
1 पचनसंस्थे मध्ये
2 बिघाड होते
3 डोळ्यात जळजळ
4 छाती मधे त्रास
5 मळमळ
6 पोटात दुखने
7 घशात जळजळ
8 अल्सर
व tumour तयार
होऊ शकतो.

म्हणून विनंती करतो. केळ्यावर बहिष्कार घाला. आंब्यावर पण हाच प्रयोग केला जात होते. लोकांनी म्हणून या वर्षी कमी आंबे खाल्ले आणि आंबे व्यापार्यांचे डोळे उघडले.

Leave a comment

0.0/5