Skip to content Skip to footer

Ind vs Eng, 2nd ODI Match Preview: सूर्यकुमार यादव करू शकतो पदार्पण, भारताची नजर मालिका गुंडाळण्यावर

महाराष्ट्र बुलेटिन : असाधारण प्रतिभा असलेला सूर्यकुमार यादव याला इंग्लंडविरुद्धच्या दुसर्‍या सामन्यात एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण करण्याची संधी मिळू शकते. तर दुसरीकडे या सामन्यातून आणखी एक मालिका आपल्या नावे करण्यावर भारताची नजर असेल. खांद्याला दुखापत झाल्यामुळे श्रेयस अय्यर या मालिकेमधून बाहेर पडला आहे. अशा परिस्थितीत सूर्यकुमार यादव व वनडे क्रिकेटमधील त्याच्या पदार्पणावर सर्वांनी लक्ष केंद्रित केले आहे. टी-२० क्रिकेटमध्ये धमाकेदार पदार्पण करत यादवने आपल्या दाव्याची पुष्टी केली होती.

कोरोना साथीपूर्वी श्रेयस हा भारतीय वन डे संघातील सर्वात महत्वाचा खेळाडू होता पण भारताची ‘बेंच स्ट्रेंथ’ इतकी प्रबळ आहे की आता पदार्पण करणारा खेळाडूही वर्ल्ड चॅम्पियन संघासाठी आक्रमक असल्याचे सिद्ध होत आहे. कर्णधार विराट कोहलीसह संघ व्यवस्थापनासमोर निवड व्यवस्थापनाची कोंडी नक्कीच होणार आहे. रवींद्र जडेजा तीन महिन्यांपासून संघाबाहेर आहे, पण कसोटीत अक्षर पटेल आणि एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये क्रुणाल पांड्याने त्याची कमी जाणवू दिली नाही. आयपीएलमुळे प्रसिद्ध झालेल्या प्रसिद्ध कृष्णाने एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण करून नेत्रदीपक कामगिरी करत चार गडी बाद केले.

शिखर धवन फॉर्ममध्ये परतला

जडेजा आणि जसप्रीत बुमराहच्या माघारी परतल्यानंतर क्रुणाल किंवा कृष्णा यापैकी एकाला बाहेर रहावे लागेल. शिखर धवनचे फॉर्ममध्ये परतणे ही भारतासाठी सर्वात मोठी दिलासादायक बातमी आहे. कारण शिखर धवनने पहिल्या एकदिवसीय सामन्यात ९८ धावा काढत हे सिद्ध करून दिले की तो मोठी खेळी करण्यास सक्षम आहे. पहिल्या सामन्यात रोहित शर्माला कोपर दुखापत झाली होती पण तो तंदुरुस्त असेल अशी अपेक्षा आहे. रोहितला ब्रेक दिल्यानंतर दुसर्‍या सामन्यात शुभमन गिल धवनबरोबर डाव मांडू शकतो. अशा परिस्थितीत राहुल मधल्या फळीत प्रवेश करेल. तसे तर, सूत्रांच्या माहितीनुसार रोहितची दुखापत गंभीर नाही आणि तो खेळायला उत्सुक आहे.

चहलची होऊ शकते वापसी

असा विश्वास आहे की पंत फलंदाज म्हणून मैदानात उतरेल आणि राहुल क्षेत्ररक्षण करेल. चायनामॅन गोलंदाज कुलदीप यादवने पहिल्या सामन्यात नऊ षटकांत 68 धावा दिल्या, त्याच्या जागी लेगस्पिनर युजवेंद्र चहलला उतरवले जाऊ शकते. भुवनेश्वर कुमार, कृष्णा आणि शार्दुल ठाकूर या तिकडीने दहापैकी नऊ गडी बाद केले, त्यामुळे ही लय कायम राखण्यास संघ प्राधान्य देईल असे चित्र दिसत आहे. ठाकूर सतत खेळत आहेत आणि टी नटराजन किंवा मोहम्मद सिराज यांना मैदानात उतरवले जाण्याची शक्यता नाकारता येत नाही. पहिल्या सामन्यानंतर कोहलीने म्हटले होते की, “हा आमच्या सर्वोत्तम विजयांपैकी एक आहे. आम्ही नुकतेच वनडेमध्ये इतके चांगले सामने खेळलेले नाहीत. मला खूप अभिमान वाटत आहे.”

Leave a comment

0.0/5