Skip to content Skip to footer

१५ ऑगस्टपासून मुंबई लोकल पुन्हा रुळावर धावण्यासाठी सज्ज, प्रवासासाठी पूर्ण कराव्या लागतील ‘या’ अटी, जाणून घ्या

महाराष्ट्र बुलेटिन : राज्याचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी रविवारी जाहीर केले की कोविड -१९ लसीचे दोन्ही डोस घेतलेले मुंबईकर १५ ऑगस्टपासून लोकल ट्रेनमध्ये प्रवास करू शकतात. मुख्यमंत्र्यांनी ‘लाईव्ह वेबकास्ट’ मध्ये असेही म्हटले आहे की सरकार दुकाने, मॉल्स, रेस्टॉरंट्स आणि धार्मिक स्थळांना सूट देण्याचा विचार करीत आहे आणि सोमवारी म्हणजेच आज कोरोना व्हायरस टास्क फोर्सच्या बैठकीनंतर याबाबत निर्णय घेतला जाईल.

महानगरातील उपनगरीय रेल्वे सेवा या वर्षी एप्रिलमध्ये निलंबित करण्यात आली होती, जेव्हा राज्यात साथीच्या दुसऱ्या लाटेदरम्यान कोविड -१९ ची प्रकरणे शिगेला पोहोचली होती. सध्या सरकारी कर्मचारी आणि अत्यावश्यक सेवा कर्मचाऱ्यांनाच लोकल ट्रेनमध्ये प्रवास करण्याची परवानगी आहे.

लोकल ट्रेनमध्ये प्रवास करण्यासाठी मुंबईकरांना काय करावे लागेल:

पूर्णपणे लसीकरण करणे: ज्यांना लसीचे दोन्ही डोस मिळाले आहेत त्यांनाच ट्रेनमध्ये चढण्याची परवानगी असेल.

दुसऱ्या डोसच्या १४ दिवसानंतरच प्रवासाला परवानगी: लोकांना लसीचा दुसरा डोस मिळाल्यानंतर १४ दिवसांनीच मुंबई लोकल ट्रेनमध्ये प्रवास करण्याची परवानगी दिली जाईल.

मासिक ट्रेन पास घेणे आवश्यक: मुंबई लोकल ट्रेनमध्ये प्रवास करण्यासाठी प्रवाशांना मासिक पास आवश्यक असेल.

– ज्या प्रवाशांकडे स्मार्टफोन आहे ते विशेषतः तयार केलेल्या अॅपद्वारे ट्रेनचा पास डाउनलोड करू शकतात.

– ज्यांच्याकडे स्मार्टफोन नाही ते शहरातील नगरपालिका वॉर्ड कार्यालयांमधून तसेच उपनगरीय रेल्वे स्थानकांवरून फोटो पास घेऊ शकतात.

– स्थानिक प्रवासासाठी, या पासेसमध्ये क्यूआर कोड असतील, जेणेकरून रेल्वे प्रशासन त्याची सत्यता पडताळेल.

मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे म्हणाले, ‘आतापर्यंत मुंबईतील १९ लाख लोकांना कोविड -१९ च्या लसीचे दोन्ही डोस देण्यात आले आहेत. ही आनंदाची बाब आहे, मात्र विषाणू अजूनही आपल्या आजूबाजूला आहे, त्यामुळे त्याकडे दुर्लक्ष करू नये. मी समजू शकतो की तुमचा संयम संपत आहे, पण कृपया कोणीही संयम सोडू नका.’

तसेच ते पुढे म्हणाले की कोविड -१९ ची प्रकरणे झपाट्याने वाढत आहेत अशा ठिकाणी निर्बंध कायम ठेवावे लागतील. पुणे, अहमदनगर, सोलापूर, कोल्हापूर, सांगली, सातारा, सिंधुदुर्ग, रत्नागिरी, बीड जिल्ह्यातील परिस्थिती चिंताजनक आहे. अशा परिस्थितीत या जिल्ह्यांमध्ये स्थानिक प्रशासनाची जबाबदारी वाढली आहे.

Leave a comment

0.0/5