Skip to content Skip to footer

गेल्या वर्षीपासून ऍपल वॉच च्या विक्रीमध्ये 50 टक्क्यांची वाढ झाली आहे

गेल्या वर्षीपासून ऍपल वॉच च्या विक्रीमध्ये 50 टक्क्यांची वाढ झाली आहे, असे ऍपलचे सीईओ टिम कुक यांनी म्हटले आहे. मंगळवारी गुंतवणुकदाराच्या कॉलमध्ये ऍपलच्या तिसऱ्या त्रैमासच्या सलग तिसऱ्या निकालांशी चर्चा करताना त्यांनी या गोष्टीचा उल्लेख केला. होऊन घवघवीत यश मिळवले

एकूणच, अॅपलला विश्लेषकांच्या अपेक्षित प्रति शेअर $ 1.57 पेक्षा $ 1.67 प्रति शेअर इतका भाव मिळाला. वॉल स्ट्रीटच्या अंदाजानुसार 44.8 9 अब्ज डॉलर्सचा महसूल चुकीचा ठरून 45.4 अब्ज डॉलर्स चा ऍपल चा महसूल होता.

इतर श्रेणीतून ऍपल ला 2.74 अब्ज डॉलर महसूल मिळाला आणि गेल्या वर्षी याच कालावधीतील महसुलापेक्षा हा महसूल 23 टक्क्यांनी जास्त आहे. वार्षिक उत्पादन वाढीसाठी योगदान देणारे एक उत्पादन म्हणजे एअरपॉड, मागील वर्षांच्या डिसेंबर महिन्यात ऍपलने प्रसिद्ध केलेल्या वायरलेस हेडफोन.

सर्व एअरपॉड महसुली नवीन असल्यामुळे आणि ऍपल वॉच गेल्या वर्षापासून 50 टक्क्यांहून अधिक असल्यामुळे याचा अर्थ असा होतो की इतर श्रेणीतील सर्व उत्पादनांच्या विक्री मध्ये बहुतेक वाढ झाली आहे किंवा सरासरी सरासरीपेक्षा कमी झालेली घट सकारात्मक 23 टक्के आहे. पण ऍपल वॉचचा नेमका किती महसूल आहे याची याची माहिती आम्हाला निश्चितपणे सांगता येणार नाही.

क्रिएटिव्ह स्ट्रॅटजीज, बेन बजरिनचा (एक विश्लेषक) अंदाज आहे की ऍपल वॉचने दोन ते तीन दशलक्ष उपकरणांची विक्री केली.

ही विक्री इतकी लक्षणीय प्रमाणात का आहे हे स्पष्ट नाही परंतु काही लोकांनी असा सल्ला दिला आहे की AirPods च्या लाँच मुळे विक्रीस मदत झाली आहे. हे देखील कदाचित मदत करते की Fitbit सारख्या फिटनेस ट्रॅकर संघर्ष करत आहेत आणि Jawbone व्यवसाय बाहेर जात आहे. तसेच, रिलीझच्या तारखांना धक्का बसल्यामुळे, गेल्यावर्षी एप्रिल 2015 च्या तुलनेत सप्टेंबर 2016 चे ऍपल वॉच नवीन आहे.

iPOD कडे बघता, बर्याच ऍप्पल चाहत्यांकडे आयफोन आहे, म्हणूनच हे पाहणं अवघड आहे की लोक ओव्हरलॅपिंग क्षमतेसह एक वेगळे उत्पादन विकत घेतील का.चला आताच आशा करते की अॅपल आपल्याला सर्व “अन्य उत्पादनांची” सविस्तर महसूल माहिती देईल.

 

Leave a comment

0.0/5