Skip to content Skip to footer

राज्यात ‘लॉकडाऊन’ची तयारी, CM उद्धव ठाकरेंनी अधिकाऱ्यांना तयार राहण्यास सांगितले

महाराष्ट्र बुलेटिन : राज्यात कोरोना विषाणूची संख्या दिवसेंदिवस वाढतच चालली आहे. त्यामुळे लॉकडाऊन लागू होण्याचे चिन्ह दिसू लागले आहेत. या पार्श्वभूमीवर मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी कोरोनाच्या परिस्थितीबाबत राज्य आरोग्य विभाग आणि महाराष्ट्र टास्क फोर्सच्या वरिष्ठ अधिकाऱ्यांसमवेत बैठक घेतली. त्यानंतर मुख्यमंत्र्यांनी अधिकाऱ्यांना लॉकडाऊनसारख्या निर्बंधासाठी ब्लू प्रिंट तयार करण्यास सांगितले.

उद्धव ठाकरे यांचे म्हणणे आहे की जर राज्यातील जनतेने दुर्लक्ष केले तर त्यांना कडक निर्बंधांच्या परिस्थितीतून जावे लागेल. यावर राज्याचे मंत्री आणि महाराष्ट्र सरकारमधील राष्ट्रवादीचे नेते नवाब मलिक म्हणाले, “सध्या आपण लॉकडाऊनसारखा धोका पत्करण्याच्या स्थितीत नाही आहोत. आपण मुख्यमंत्र्यांना अधिक पर्यायांवर विचार करण्यास सांगितले आहे. त्यांनी अधिकाऱ्यांना साथीच्या वाढत्या घटनांबाबत लॉकडाऊनची तयारी करण्यास सांगितले आहे. तथापि, याचा अर्थ असा नाही की लॉकडाऊनचा निर्णय पुढे ढकलला जाऊ शकत नाही. जर लोकांनी कोरोनाच्या नियमांचे पालन केले तर हे टाळता येऊ शकते.”

सीएम उद्धव ठाकरेंनी अधिकाऱ्यांना तयार राहण्यास सांगितले

कोरोना विषाणूचा प्रसार रोखण्यासाठी देण्यात आलेल्या मार्गदर्शक सूचनांचे काटेकोरपणे पालन न केल्यास राज्यात पुन्हा लॉकडाऊन लागू केले जाऊ शकते, असे उद्धव ठाकरे यांनी रविवारी सांगितले होते. ते म्हणाले होते की, “राज्यात कोरोनाची प्रकरणे सातत्याने वाढत आहेत कारण लोक मार्गदर्शक तत्त्वांचे गांभीर्याने पालन करीत नाहीत आणि म्हणूनच लॉकडाऊनसारखी कठोर पावले उचलण्यावर विचार करण्याची गरज आहे.”

उद्धव ठाकरे यांनी कोरोनाच्या परिस्थितीबाबत वरिष्ठ आरोग्य अधिकारी आणि कोविड -१९ टास्क फोर्स यांच्यासमवेत झालेल्या बैठकीत त्यांना लॉकडाऊनसारख्या निर्बंधासाठी तयार राहण्याचे निर्देश दिले. ते म्हणाले की, जर लोक कोरोना नियमांचे उल्लंघन करत राहिले तर लॉकडाऊनसारखे निर्बंध पुन्हा लादले जाऊ शकतात.

Leave a comment

0.0/5